Ta tarihi, yara suna wasa a kauyuka da unguwannin su, musamman a tituna da titunan da ke kusa da gidajensu.
A cikin karni na 19, masana ilimin halayyar dan adam irin su Friedrich Fröbel sun ba da shawarar filayen wasa a matsayin taimako na ci gaba, ko kuma sanya yara da fahimtar wasa da kyawawan halaye.A Jamus, an gina ƴan filayen wasa dangane da makarantu, kuma an buɗe filin wasa na farko da aka gina da nufin shiga jama'a a wani wurin shakatawa a Manchester, Ingila a shekara ta 1859.
Filayen wasa wani sashe ne na al'adun birane a cikin USSR.A cikin 1970s da 1980s, akwai wuraren wasa a kusan kowane wurin shakatawa a yawancin biranen Soviet.Na'urorin filin wasan sun kasance daidai gwargwado a duk faɗin ƙasar;yawancinsu sun ƙunshi sandunan ƙarfe waɗanda ke da ƙananan sassa na katako, kuma an kera su a masana'antu mallakar gwamnati.Wasu daga cikin gine-ginen da aka fi sani sune carousel, sphere, seesaw, roka, gada, da dai sauransu.
Filin wasan cikin gida, wanda kuma aka sani da cibiyar wasan cikin gida, filin wasa ne dake cikin yanayi na cikin gida.An tsara su musamman don yara su yi wasa kuma suna kawo musu nishadi sosai.Tsarin laushi da kayan nishaɗi suna nannade cikin kumfa mai laushi don ɗaukar tasirin faɗuwa ko tsalle.Don haka, idan aka kwatanta da filayen wasan waje, filayen wasan cikin gida gabaɗaya sun fi wuraren wasan aminci.
Tsarin filin wasan yana tasiri da manufar da aka nufa da masu sauraro.Za a iya ba da wuraren wasa daban don ɗaukar ƙananan yara.Wuraren shakatawa guda ɗaya, manya, buɗe ido yakan zama ba sa amfani da manyan ƴan matan makaranta ko ƙananan yara, saboda babu wata dama da za su iya tserewa mafi girman yara.[15]Akasin haka, wurin shakatawa da ke ba da wuraren wasa da yawa ana amfani da shi daidai da samari da 'yan mata.
Tun daga shekarun 1990, yayin da wuraren wasan yara na cikin gida ke samun riba a hankali, wuraren wasan cikin gida sun sami babban suna a duniya.A yau, ya samo asali daga sauƙi na hawan cikin gida zuwa cibiyar wasan yara masu rikitarwa, wanda ya haɗa da wuraren wasa da yawa don ƙungiyoyin shekaru daban-daban.Baya ga tallace-tallacen tikiti, samun kudin shiga na filayen wasan cikin gida kuma yana zuwa daga wurare daban-daban na nishaɗi da ayyukan yara, kamar shirya bukukuwa, tallace-tallacen kyauta, kayan aikin hannu na yara, abubuwan sha, da sauransu.
Filayen wasa na cikin gida sun bambanta da yawa cikin girman da cibiyar wasan cikin gida.Ƙananan filin wasa na cikin gida na iya kasancewa tsarin wasa mai laushi, yayin da babban filin wasa na cikin gida (wani lokaci ɓangaren cibiyar nishaɗin iyali) zai iya faɗin murabba'in mita 1,000 kuma ya haɗa da sassa masu zuwa:
-Tsarin wasa mai laushi
Kayan aikin filin wasan cikin gida na gargajiya, wanda galibi ake kira filin wasa mai laushi ko firam ɗin hawan cikin gida, yana da mahimmanci ga kowane filin wasa na cikin gida.Suna iya zama mai sauƙi kamar ƙaramin tsarin sake kunnawa mai laushi tare da ainihin abubuwan sake kunnawa (misali,nunin faifai, donut slide, dutsen mai aman wuta zamewako kuma wasum wasan taushi, kumakayayyakin yankin yarakamarwuraren wahakomini gida, ko kuma za su iya zama hadadden tsarin sake kunnawa matakai da yawa wanda ya ƙunshi ɗaruruwan abubuwan sake kunnawa da abubuwan jigo na musamman.
Bambanci tsakanin"tsarin wasan cikin gida"kuma"cibiyar wasan cikin gida" shine karshen ya ƙunshi ƙarin wuraren nishaɗi ko wuraren aiki, kamar wurin cafe, don haka cikakkiyar cibiyar nishaɗin cikin gida ce.
-Wurin shakatawa na trampoline
Yin tsalle a kan trampoline na iya zama kamar wani abu maras muhimmanci ga wanda ya girma, amma a cikin yin tsalle, yara za su iya haɓakawa da haɓaka ƙwarewarsu da yawa.Misalin wannan shine yadda yara suke tsalle a cikin iska, suna buƙatar daidaita jikinsu ta wata hanya ta musamman don sauka daidai.A tsawon lokaci, yara za su iya koyi don kammala wannan kuma a cikin tsari, zasu iya taimakawa wajen bunkasa ƙwayar tsoka tare da fahimtar da suke da shi na sararin samaniya a kusa da su.Waɗannan ƙwarewa ne masu mahimmanci waɗanda za su taimaka musu da ayyukan gaba da sauran wasanni.
Zai yi wahala sosai don sa yara su bi tsarin motsa jiki, kuma wannan saboda suna iya samun, da kyau, ma na yau da kullun ga yara.Suna da ban sha'awa da ban sha'awa, kuma yara suna buƙatar samun wani abu mai ban sha'awa don sha'awar sha'awar su, kuma za su iya sa jikinsu ya fi ƙarfin da sauƙi, musamman ƙarfafa tsokoki.Yara ma na iya taimakawa wajen kyautata yanayinsu yayin da suke tsalle.
Shi ya sa galibin cibiyar wasan cikin gida sun haɗa datrampolinesa cikin jerin abubuwan da suka wajaba.
Duk da yake yana da kyau a bayyane don ganin yawan nishaɗin darussan ninja na iya zama, akwai ƙarin fa'idodi don shiganinja darussa.Lokacin da kuka magance darussan jarumi ninja kuna samar wa kanku sabbin ƙalubale na jiki kuma kuna ba kanku damar haɓakawa da jin daɗi.Ba dole ba ne ka zama ƙwararren ɗan wasa don gwada kwas na ninja ko don samun fa'idodin da za su iya fitowa daga ci gaba da yin aiki da wasa.
Kalubale a yankin kwas ɗin ninja, zaku iya Ingantacciyar Haɗin kai, Ayyukan Motsa Wuta, Mayar da hankali da Mayar da hankali, Ci gaba da Kalubale.
Kuma gasar ninja ta shafi shekaru masu yawa.Har manya suna iya jin daɗi a irin waɗannan ƙalubale.Lokacin da kuke son gina aljanna tare da matsanancin ƙalubalen wasanni, kar ku manta da shi!
-Hanyar igiya
Tun daga shekarun 1940 kuma sojoji suka fara amfani da su a matsayin hanyar horar da sojoji.igiyoyi darussatun daga lokacin an daidaita su don amfani mai zaman kansa kuma sun sami karbuwa sosai.Hakanan ana kiranta da darussan ƙalubale, a yau waɗannan kwasa-kwasan nishadi da ban sha'awa sun shahara a tsakanin kamfanoni da ke neman mafitacin ginin ƙungiyar, amma kuma suna girma cikin farin jini a tsakanin matasa matasa - ƙungiyoyin wasanni na matasa, ƴan leƙen asiri na samari da 'yan mata, da ƙungiyoyin makaranta.
Da farko, ilhami ce ta ci gaba.Ana haihuwar duk yara masu lafiya don hawa, Ba da daɗewa ba bayan haihuwa, yara suna aiki da ginanniyar ilhami na halitta don nema, gani, bincike, taɓawa, da motsa abubuwa da haɓaka ƙarfin tunani da na jiki wanda zai haifar da ƙwarewar hawan farko.Yara suna son hawan dutse, suna hawa don bincike, yin gasa, shiga cikin tunaninsu da yin wasa mai ban tsoro, korar abokansu, da sauransu.
Hakazalika da manyan kamfanoni da ƙananan sana'o'i, ƙungiyoyin matasa, kamar ƴan leƙen asiri ko ƙungiyoyin wasanni, galibi suna jujjuya tafarkin ƙalubale azaman kayan aikin ginin ƙungiya.
Kwas ɗin ba kawai yana ƙarfafawa da shimfiɗa tsokoki ba, amma har ma yana gina haɗin gwiwa da haɓaka haɗarin haɗari da ƙwarewar sadarwa, Kwas ɗin yana sanya masu hawan hawa a matsayi waɗanda ba za a iya yin aiki ta kowane ɗayansu ba.
-Hauwa bango
Kuna neman haxa ayyukan motsa jiki na yau da kullun?Hawan dutsen cikin gida hanya ce mai kyau don yin aiki akan juriyar ku, haɓaka ƙarfi da ba da ma'aunin ku haɓaka.Wasa ne mai ban sha'awa wanda kusan kowa zai iya ɗauka, na kowane zamani da matakin motsa jiki, ko kai ɗan wasa ne mai ƙarfi, jarumin karshen mako, ko wasan jockey na tebur.
Yana Ƙarfafa Ƙarfafa tsokar ku Yayin Kasancewa Ƙananan Tasiri.Yana Inganta Sassaucin Ku.Yana Kalubalanci Tsarin Zuciyar Ku.Yana Yaki da Cutar Da Yada Labarai.Zai Iya Taimakawa Inganta Haɗin Kai.
Hakanan yana da kyau a sami shi a filin wasan ku, dabangon hawazai iya yin amfani da amfani mai tsayi na shafin, kuma yana ɗaukar ƙananan filin bene.A wasu rukunin yanar gizon da suka fi karkata ga abokan ciniki na iyaye da yara, kuna iya amfani da shi azaman abin caji ɗaya don ƙara ƙarfin bene.
Lokacin aikawa: Nov-05-2020